User Tools

Site Tools


31--douard-herriot-la-gi

Édouard Herriot
Édouard Herriot 01.jpg

Chức vụ

Thủ tướng Pháp

Nhiệm kỳ 14 tháng 6 năm 1924 – 10 tháng 4 năm 1925
Tiền nhiệm Frédéric François-Marsal
Kế nhiệm Paul Painlevé

Thông tin chung

Đảng phái PDR
Sinh (1872-07-05)5 tháng 7 năm 1872
Bar-le-Duc, Meuse, Pháp
Mất 26 tháng 3 năm 1957(1957-03-26) (84 tuổi)
Paris, Pháp

Édouard Herriot (Troyes, Aube,, 5 tháng 7 năm 1872 - Saint-Genis-Laval, Rhône, Pháp, 26 tháng 3 năm 1957), là một chính trị gia người Pháp ba lần, từng giữ chức Thủ tướng từ 14 tháng 6 năm 1924 tới 10 tháng 4 năm 1925; từ 19 tháng 7 năm 1926 tới 21 tháng 7 năm 1929; và từ 3 tháng 6 năm 1932 tới 14 tháng 12 năm 1932.

31--douard-herriot-la-gi.txt · Last modified: 2018/11/07 17:11 (external edit)